เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง CRV 2008 หน่อยครับ  (อ่าน 574 ครั้ง)

ออฟไลน์ kelnakub

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16295
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: คิว
    • รางวัลและกิจกรรม
สอบถามเรื่อง CRV 2008 หน่อยครับ
« เมื่อ: 29 พ.ค. 2019, 00:46:04 »
 Share 
พอดีไปได้รถจากพี่ชายมาครับ เป็นรถติดแก๊ส LPG วิ่งไป 3 แสนกว่าโลแล้ว อยากหาอู่เช็คทุกอย่างเลยครับ

อาการคือ

1.น้ำมันเครื่องเลยระยะมา 1000 โลแล้วครับ

2.พวงมาลัยหอน มันดังเอี๊ยดๆ แต่ก็ไม่ได้สั่นอะไร ใช้งานได้ปกติ ตาม youtube นี่เลยครับ ผมถ่ายไว้

https://www.youtube.com/watch?v=Dhmi-Qfejv4

3.รถกระตุกเร่งไม่ขึ้นเป็นบางทีครับ

4.ตอนออกตัวบางทีเร่งไม่ขึ้นครับ ต้องเหยียบหนักๆ

อยากหาอู่ที่ไว้ใจได้ ราคาไม่แรงมาก ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.รถติดแก๊สเข้าศูนย์ได้ไหมครับ
ปล2.อาการเร่งไม่ค่อยขึ้น รถแรงตก ตอนใช้น้ำมันก็เป็นครับ

ออฟไลน์ paisal

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14593
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ืnong
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: สอบถามเรื่อง CRV 2008 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2019, 14:23:18 »
เสียงดังมากนะครับ ซ่อมแล้วได้ผลอย่างไร เป็นที่อะไรช่วยแจ้งหน่อยก็ดี