เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G4 2.4 EL พึ่งได้รถมา(มือสอง)ได้สิทธิเคลมปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงฟรี  (อ่าน 736 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATP89.

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15745
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: อัฐ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เนื่องด้วย พึ่งได้ G4 2.4 EL 4WD มาอยุ่ในความครอบครองเมื่อหลังปีใหม่ที่ผ่านมา
ทั่วไปก็ใช้ดีปกติ ไม่ได้มีปัญหางอแงประการใด และเจ้าของเก่าพึ่งเช็คระยะที่ 0 ครั้งสุดท้ายเมื่อเดือน พ.ย.61 ก็เลยใช้เรื่อยมา จนครบระยะ 6 เดือน จึงเอาเช้าเช็คที่ 0 ศรีราชา
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า รถพี่ยังไม่ได้เปลี่ยนปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงไปใช่ไหม ผมก็ตอบไปว่าไม่เคย เพราะพึ่งซื้อต่อมาได้ 5 เดือนเอง น้องรับรถตรวจสอบดูประวัติ พบว่าไม่เคยเคลม ก็เลยทำเรื่องเบิกเคลมให้ตามสิทธิฟรี ผมก็ถามว่า รถพี่หมดประกันกับทาง0 ไปตั้งนานแล้ว อายุรถตั้ง 6 ปีแล้ว ยังได้สิทธิอีกหรือ น้องตอบว่าได้ มันเป็นปัญหาของรุ่นนี้ ใครเข้ามาได้เปลี่ยนใหม่ทุกคัน ผมก็คิดในใจเออก็ดีเนอะ ได้ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงใหม่ แต่ก็ถามว่าของเดิมพี่ก็ปกติดีอยู่นะ น้องรับรถแจ้งว่า เปลี่ยนเถอะพี่ตามสิทธิ ไม่มีค่าใช้จ่าย ก็เลยให้จัดไปครับ ;D
รถผมได้รถที่วิ่งมาไม่เยอะรถ 6 ปี วิ่งมา 6 หมื่นกิโลครับ ถือว่าเป็นความประทับใจในการนำรถมาใช้บริการที่ 0 ครั้งแรกตั้งแต่รับรถมาใช้งาน.
มีอีกเรื่องปัดน้ำฝน Auto ทำงานผิดปกติ กล่าวคือเมื่อเลื่อนก้านมาที่ Auto มันจะทำงานครั้งเดียวแล้วหายไปเลยปรับอย่างไรก็ไม่ทำงานต้องโยกก้านกลับไปที่ปิดแล้วดึงกลับมาใหม่จึงปัดให้ครั้งนึงแล้วหายไปเลย มาคราวนี้เลยให้ 0 ตรวจความผิดปกติ พบว่าแผ่นเจลที่ใช้ติดระหว่างเซ็นเซอร์ปัดน้ำฝนกับกระจกหายไป ช่างบอกเดี๋ยวเบิกแผ่นเจลมาใส่กลับไประบบก็จะกลับมาปกติ ราคาแผ่นเจล 53 บาท แต่น้องรับรถบอกพี่ไม่ต้องจ่ายเดี๋ยวจัดให้ฟรีพร้อมติดตั้ง ผมก็คิดในใจเออออ ก็ดี มา 0 เช็คระยะตามปกติ ได้ของฟรีมา 2 รายการ
ดูน่าประทับใจดีนะครับ ผมใช้บริการที่ 0 ศรีราชา :emo_051: น้องรับรถดูแลดีมากครับ

ออฟไลน์ ATP89.

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15745
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: อัฐ
วันที่ 28 พ.ค.เจ้าหน้าที่จาก 0 โทรมาตามว่าอะใหล่มาครบแล้วให้นำรถมาติดตั้งได้
และเมื่อวันที่ 30 พ.ค.ที่ผ่านมาได้เข้าไปเปลี่ยนมาเรียบร้อยครับ.
ปั้มติ๊กลูกใหม่ทำงานเรียบร้อย.
ปัดน้ำฝนสามารถกลับมาตั้งหน่วงเวลาได้ปกติหลังจากใส่แผ่นเจลเข้าไปตรงเซ็นเซอร์เรียบร้อย :emo_090:
ขอบคุณ เจ้าหน้าที่0 ที่ดูแลอย่างดีครับ.

ออฟไลน์ kom_oo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1759
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kom
honda เค้าดีจริง หากใครเพิ่งลองก็จะติดใจ   :emo_108: