เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแมกซ์กับยาง  (อ่าน 222 ครั้ง)

ออฟไลน์ best

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16121
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: best
    • รางวัลและกิจกรรม
ถามเรื่องแมกซ์กับยาง
« เมื่อ: 14 เม.ย. 2019, 19:23:25 »
 Share 
คือ ผมขับ G4 ยางที่มากับรถคือ 18 แต่ผมไปเปลี่ยนเป็น 17 เพื่อให้ตรงกับแมกซ์ที่เปลี่ยนใหม่ คราวนี้สังเกตุเวลาขับรู้สึกว่ามันไม่นิ่มเหมือนเดิม และเปลืองน้ำมันนิดหน่อย สงสัยอยากถามเพื่อนๆ และผู้รู้ว่า
1. อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันมันต่างกันมากไหม ระหว่างขอบ 17 กับขอบ 18 (เดิมมากับรถคือ 18)
2. ความนิ่มที่น้อยลงมันต่างกันจริงไหม หรือผมรู้สึกไปเอง และจริงๆ เราควรใช้แมกซ์และยางที่ตรงกับรุ่นรถใช่หรือไม่
3. มีใครในนี้ที่ใช้ CRV ปี 2015 แล้วเปลี่ยนยางเป็น 17 ไหมครับ อาการเป็นเหมือนกันไหม
ขอบคุณครับ