เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ CR-V G5 เครื่อง Diesel ครับ  (อ่าน 193 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12Panna

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10629
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ปัณ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ตามคู่มือให้เปลี่ยนตอน 80,000 กม. หรือ 48 เดือน
จากที่อ่านตามบทความและตามเว็บต่าง ๆ สำหรับรถโดยทั่วไป บ้างก็แนะนำให้เปลี่ยนตอน 40,000 กม.
ตอนนี้รถผมใกล้ครบกำหนดเช็คระยะ 40,000 กม. แล้ว จำเป็นต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ตอนนี้เลยไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

https://www.honda.co.th/service/periodical/result
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2019, 15:31:07 โดย 12Panna »

ออฟไลน์ kom_oo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1759
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kom
สั่งเปลี่ยนเองได้เลย (ตามต้องการลูกค้า)
ค่าเปลี่ยน+นมก.ไม่น่าเกิน 1 พัน (เบนซิน)  ทำไมดีเซลแพงจัง 3 พันกว่า
เกียร์ใหม่อาจจะทนทาน ศูนย์รับประกันอยู่แล้ว ก็ตามสะดวกครับ

ผมใช้มาเกิน 2 แสนโล  จับเปลี่ยนทุก 1-2 หมื่นโล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2019, 08:49:38 โดย kom_oo »

ออฟไลน์ seeker

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6449
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Sun
สั่งเปลี่ยนเองได้เลยครับ
ปกติเปลี่ยนที่ 0 ก็จะออกประมาณครึ่งนึงครับ