เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G2 น้ำมันเครื่องนองพื้น  (อ่าน 939 ครั้ง)

ออฟไลน์ ่jirapat

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15800
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ลุงปอ.
    • รางวัลและกิจกรรม
CRV G2 น้ำมันเครื่องนองพื้น
« เมื่อ: 26 ม.ค. 2019, 20:31:54 »
 Share 
ขอคำแนะนำอู่ซ่อมครับ
CRV-G2 ติดแก๊ส วิ่งสองแสนกว่า
เดือนที่แล้ว จอดรถไว้ น้ำมันหยด 4-5 หยด เข้าศูนย์เปลี่ยน ยาง V-Tec และ ยางอื่นๆ แล้ว
ยังหยดอยู่ อาทิตย์ที่แล้ว เริ่มมีอาการ จอไว้ข้ามคืน น้ำมันสีดำนองเต็มพื้น  ดึงน้ำมันเครื่องดูที่ก้านวัด ลดลงไม่มาก แต่กระปุ๊กน้ำมันเพาวเวอร์พวงมาลัย ลดลงไปเยอะ ใต้เครื่องมีคราบน้ำมันอาบทั่ว ขอคำแนะนำเรื่องอู่ซ่อมที่ไว้ใจได้ครับ รถอยู่เพชรบูรณ์ ขออภัยหากเข้าผิดห้องครับ

ออฟไลน์ ต้น

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3752
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ต้น
Re: CRV G2 น้ำมันเครื่องนองพื้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2019, 06:23:25 »
ไม่ลองเข้าศูนย์ให้เช็คดูว่ารั่วจากไหน แต่ไม่ต้องซ่อม เสียแต่ค่าแรงตรวจสอบ 1ชม. แล้วเอารายการจากศูนย์ ไปทำอู่ข้างนอกก็ได้
ปกตินํ้ามันเพาเวอร์มันจะใสๆนะ ลองเอามือล้วงๆ ตรงปั๊มดูว่ามีนํ้ามันติดมือหรือเปล่า มันมีชุดซ่อมพวกโอริงปั๊มขาย ไม่กี่ร้อยหรอก

ออฟไลน์ ่jirapat

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15800
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ลุงปอ.
Re: CRV G2 น้ำมันเครื่องนองพื้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2019, 06:27:39 »
ไม่ลองเข้าศูนย์ให้เช็คดูว่ารั่วจากไหน แต่ไม่ต้องซ่อม เสียแต่ค่าแรงตรวจสอบ 1ชม. แล้วเอารายการจากศูนย์ ไปทำอู่ข้างนอกก็ได้
ปกตินํ้ามันเพาเวอร์มันจะใสๆนะ ลองเอามือล้วงๆ ตรงปั๊มดูว่ามีนํ้ามันติดมือหรือเปล่า มันมีชุดซ่อมพวกโอริงปั๊มขาย ไม่กี่ร้อยหรอก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ
ใจก็อยากขับเข้า กทม หาช่างเก่งๆ ในคลับที่แนะนำ จะได้จบปัญหา
เข้าใจว่ารถเก่ามากแล้ว แต่จำเป็นต้องใช้งานต่อไป

ลองเช็คดูแล้วครับ พวงมาลัยแน่ๆ ส่วนเครื่องมีซึมเล็กน้อย แต่ไม่ทราบว่าจุดไหนครับ