เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: G3 น้ำมันเครื่องพุ่งออก เวลาดึงก้านวัด  (อ่าน 703 ครั้ง)

ออฟไลน์ sawat09

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15457
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: Toh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เวลาดึงก้านวัดหรือเปิดฝาน้ำมันเครื่องตอนที่ติดเครื่อง ปกติน้ำมันเครื่องกระเด็นออกมาไหมครับ

ออฟไลน์ paisal

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14593
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ืnong
Re: G3 น้ำมันเครื่องพุ่งออก เวลาดึงก้านวัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ม.ค. 2019, 10:03:20 »
เวลาดึงก้านวัดหรือเปิดฝาน้ำมันเครื่องตอนที่ติดเครื่อง ปกติน้ำมันเครื่องกระเด็นออกมาไหมครับ
ไม่เคย เจอนะครับ สงสัยเรื่องใหญ่ น่าจะมีแรงดันในลูกสูบรั่วออกมาหรือปล่าว

ออฟไลน์ ต้น

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3752
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ต้น
Re: G3 น้ำมันเครื่องพุ่งออก เวลาดึงก้านวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ม.ค. 2019, 17:46:24 »
มันก็กระเด็นออกมาได้ครับ เคยเห็นรถลืมปิดฝาเติมนํ้ามันเครื่อง ก็เห็นมันออกมาเลอะฉนวนกันความร้อนฝากระโปรงนะ
แต่ที่ว่าพุ่งออกมานี้มันขนาดไหน

ออฟไลน์ sawat09

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15457
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: Toh
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ม.ค. 2019, 13:28:56 »
มันกะเด็นออกมาเลอะบริเวณรอบๆ ครับ ไม่ถึงกับพุ่งเป็นสาย แต่มันกระเด็นออกมาเลื่อยๆ ถ้าเปิดไว้นานก็เลอะเต็มไปหมด