เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G3 แอร์ไม่เย็นตอนช่วงสาย-บ่าย แต่ถ้าใช้รถช่วงเช้าเย็นใช้ได้  (อ่าน 391 ครั้ง)

ออฟไลน์ xkeng

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7996
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนสอบถามพี่ๆ ด้วยครับ รถผม CRV G3 แอร์จะไม่เย็นตอนช่วงสาย-บ่าย เหมือนมีแต่ลมยิ่งรถติดๆ ต้องวิ่งถึงจะพอมีเย็นนิดๆครับ
แต่ถ้าใช้รถช่วงเช้า แอร์ก็จะเย็นใช้ได้ครับ ไม่รู้ว่าน่าจะมาจากสาเหตุไหนครับ (ม่รู้ว่ามาจากพัดลมแอร์ หรือ น้ำยาไหม)
พี่ๆท่านไหนพอมีประสบการณ์ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ต้น

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3752
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ต้น
ดูที่ช่องตาแมวว่านํ้ายามีฟองหรือเปล่า ถ้ามีก็นํ้ายาขาด มีนิดๆตอนคอมตัดไม่เป็นไร แอร์ไม่สู้แดด ฟิลม์รถยนต์ก็มีส่วน g3พัดลมหน้าเครื่องตัวเล็กแสนกว่าๆ ก็ไปแล้ว

ออฟไลน์ xkeng

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7996
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
ขอบคุณครับ
เมื่อวานลองเอาเข้าศูนย์ ช่างบอกน้ำยาขาดครับ
เลยเติมและvacum ให้ครับ ตอนนี้เย็นเฉียบแล้วครับผม
แต่ช่างก็หารอยรั่วไม่เจอเหมือนกันครับ คงต้องลองใช้ดูก่อน

ช่างบอกพัดลมกับrelay ปกติครับ

ปล.รถวิ่งมา190,000แล้วครับ