เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา Censor ถอยหลังของ Gen 3 MC ศูนย์บอกว่าไม่มีผลิดแล้ว  (อ่าน 204 ครั้ง)

ออฟไลน์ sumrarnh

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14095
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หมิง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนเพื่อน ๆ ชี้เป้าหน่อยครับ   Censor ถอยหลังผมเสียทางศูนย์บอกว่ารุ่นนี้ (หัวใหญ่ขนาดวงนอก 30mm แต่ถ้าวัดจากวงในจะ 15 mm) ไม่มีผลิตแล้วไม่สามารถหากอะไหล่ให้ได้    ให้ซื้อแบบใหม่หัวเล็กขนาด 22 mm กับซื้อกันชนใหม่แล้วเจาะรูเล็ก  O0

ตามร้านประดับยนต์ข้างนอกก็บอกว่ามีแต่หัวเล็ก 22 mm หรือแบบไม่เจาะกันชนที่เป็นแถบปิดหลังกันชนแทน  แต่ลักษณะการใช้งานไม่เหมือนกัน

จึงขอรบกวนเพื่อน ๆ ชี้เป้าหน่อยครับว่าร้านไหนยังมีจำหน่ายแบบหัวใหญ่บ้าง   ผมลองหาตามเน็ทแล้วไม่เจอ (บางร้านไม่รู้เรื่องเลยด้วยซ้ำ)  หรือมีร้านไหน modify ให้เอา censor ใหม่ใส่ในกรอบเก่าได้บ้าง   ขอบคุณล่วงหน้าครับ