เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ไขเบาะหลังพับไม่ได้ (ใช้ชั่วคราว) G4  (อ่าน 456 ครั้ง)

ออฟไลน์ purcell

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15345
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ตู้
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เนื่องจากเบาะหลังพับไม่ได้เนื่องจากตัวเกี่ยวสายสลิงหัก มีวิธีการรื้อเพื่อพับเบาะชั่วคราวดังนี้ (หรือใช้ตลอดไปก็ได้นะครับ แต่มันจะไม่สวยงามนิดนึง)

1. ดึงที่พับที่นั่งฝั่งที่จะพับเบาะ
2. เล็งตำแหน่งสลักล้อคเบาะ
3. ใช้ไขควงแบนงัดสลักล้อคเบาะจนกว่าเบาะจะพับลง (เล็งตำแหน่งดีดีนะครับ)
4. นำพุ้กตัวครอบพลาสติกออก ด้านหลังพลาสติกครอบเบาะเป็นเงี่ยงสลัก ค่อยๆแงะออกนะครับ
5. ผลักเบาะ เข้าที่ สามารถใช้นิ้วเพื่อดันสลักพับเบาะได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2018, 16:40:47 โดย purcell »

ออฟไลน์ purcell

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15345
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ตู้
    • รางวัลและกิจกรรม
ลักษณะพลาสติกและพุ้กครอบหลังจากนี่นำออกมา