ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561  (อ่าน 880 ครั้ง)

0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ citizen

  • สมาชิก 20 ไมล์
  • ***
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15082
  • กระทู้: 27
  • พลังน้ำใจ : 0
  • เพศ: ชาย
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อิ้ง
    • ดูรายละเอียด
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

ชิงชัยทั้งหมด 28 เหรียญทองi99bet

ยิงธนู 
รอบแรก
09.00 น. ประเภททดกำลัง
หญิงเดี่ยว (นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)
ทีมหญิง (กชพร ประทุมสุวรรณ, กัณยาวีธ์ มณีสมบัติกุล, นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)
11.00 น. ทีมผสม
ทีมชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)
บุคคลชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)

i99betโบว์ลิ่ง // ชิง 1 เหรียญทอง
13.30 น. ประเภททีม 3 คนหญิง (ญาณี แซ่เบ๊, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, ธันย์ชนก วิไลลักษณ์, กรรตพร สิงหบุบผา, ธิติมา ทองสะอาด และ กัลยวรรธน์ พงศ์เอนกกุล)
       
กาบัดดี้
เริ่มเวลา 09.00 น.

เรือพาย
เริ่มเวลา 09.00 น.

บริดจ์
เริ่มเวลา 10.00 น.
   
เรือแคนู // ชิง 2 เหรียญทอง
เริ่มเวลา 10.00 น.
แคนูสลาลอม 1 คนชาย (ยุทธกานต์ ชัยเดช, ชลสิทธิ์ พุทธรักษา)
แคนูสลาลอม 1 คนหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า,วรดา ชนม์สุข)
       
ฮอกกี้
รอบแรกแบ่งกลุ่ม
ทีมชาย กลุ่ม บีi99bet
16.00 น. มาเลเซีย - ไทย
       
เทนนิส
เริ่มเวลา 10.00 น.

   
วูซู // ชิง 2 เหรียญทอง 
10.00 น. มวยยาวหญิง รอบชิงชนะเลิศ
10.00 น. กระบี่ไทเก๊กชาย

จักรยาน // ชิง 1 เหรียญทอง
10:30น. ประเภทถนนอินไลน์เรซ 100 กม.หญิง (เพชรดารินทร์ สมราช, ชนิภรณ์ บัตริยะ)
       
แบดมินตัน // ชิง 2 เหรียญทอง
12.00 น. ทีมหญิง ญี่ปุ่น - จีน
18.00 น. ทีมชาย
     
เซปักตะกร้อ // ชิง 2 เหรียญทอง
12.00 น. ทีมชุดชาย รอบชิงชนะเลิศ ไทย พบ มาเลเซีย
15.00 น. ทีมชุดหญิง รอบชิงชนะเลิศ
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ช่อง 23

วอลเลย์บอลในร่ม
วอลเลย์บอล รอบแบ่งกลุ่ม ทีมชาย
กลุ่ม อี
16.30 น. จีน พบ ไทย
     
ยิงปืน // ชิง 2 เหรียญทอง
13.30 น. ปืนยาว 3 ท่าหญิง (รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง)
15.30 น. ปืนสั้นอัดลม 25 เมตร หญิง (ธันยพร พฤกษากร)

ยิมนาสติกศิลป์ // ชิง 2 เหรียญทอง
14.00 น. ทีมชาย
18.00 น. ทีมหญิง

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแบ่งกลุ่ม
ทีมหญิง กลุ่ม ดี
ไทย (วรภัสภร รดารงค์-ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี) พบ เวียดนาม
       
เรือคายัค // ชิง 2 เหรียญทอง
14:45 น. คายัคสลาลอม 1 คนชาย (แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์, ไพทัศน์ งามสง่า)
15:45 น.คายัคสลาลอม 1 คนหญิง (ธัชภร พรชัย, จารุวรรณ เนียมทอง)

บาสเกตบอล
รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มซี
16.00 น. ญี่ปุ่น - ฮ่องกง
กลุ่มเอ
18.30 น. เกาหลีใต้ - ไทย

เทควันโด้ // ชิง 2 เหรียญทอง
16.40 น. ต่อสู้ชาย รุ่น 63 กก. ชาย (ทวินทร์ หาญปราบ)
16.50 น. ต่อสู้ชาย ไม่เกิน80 กก. ชาย
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ช่อง 23

ยกน้ำหนัก // ชิง 1 เหรียญทอง
17.00 น. รุ่น 69 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ (ไตรรัตน์ บุญสุข, วิษณุ จันทรี)

ฟันดาบ // ชิง 2 เหรียญทอง
18.00 น. เอเป้ ทีมชาย
19.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง (พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์, ต้นป่าน โพธิ์แก้ว, ต้นข้าว โพธิ์แก้ว, ภัศรา มนูญญา)

มวยปล้ำ // ชิง 4 เหรียญทอง
19.00 น. เกรโก-โรมัน 77 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.30 น. เกรโก-โรมัน 87 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
20.00 น. เกรโก-โรมัน 97 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
20.30 น. เกรโก-โรมัน 130 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ // ชิง 8 เหรียญทอง
18.00 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)
18.06 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
18.23 น. กบ 100 เมตร ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ)
18.39 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
18.56 น. เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
19.15 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง
19.31 น. ฟรีสไตล์ 4X100 เมตร ชาย
19.50 น. ทีมผสม 4X100 เมตร
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ช่อง 23

ออฟไลน์ manob

  • สมาชิก 30 ไมล์
  • ****
  • สมาชิก ID: 16159
  • กระทู้: 35
  • พลังน้ำใจ : 0
  • เพศ: ชาย
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เทพ
    • ดูรายละเอียด
    • รางวัลและกิจกรรม
ซัลฟอร์ด สิตี้ กลุ่มที่อดีตกาลกรุ๊ปหน้าแข้ง แมนฯ ยูไนเต็ด ชุด "คลาส ออฟ 92" เป็นเจ้าของร่วม โชว์ฟอร์มยอดเยี่ยม เอาชนะ ไฟลด์ 3-0 ในรอบชิงดำของรอบเพลย์ออฟ ศึกเนชันแนล ลีก จนกระทั่งทำให้พวกเขาขึ้นสู่ ลีก ทู ได้เสร็จ โดยเกมนี้มีสมัยก่อนหน้าแข้ง "ภูติผีแดง" หลายท่าน vegus เข้ามาดูเกมในสนามด้วยซัลฟอร์ด สิตี้ สมาพันธ์ในระดับ เนชันแนล ลีก (ระดับนอกลีก) ซึ่งมีสมัยก่อนกรุ๊ปนักฟุตบอล แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ชุด "vegus คลาส ออฟ 92" เป็นเจ้าของร่วมนั้น สามารถขึ้นชั้นสู่ ลีก ทู ที่เป็นลีกระดับอาชีพได้เสร็จ หลังจากชนะ ไฟลด์ 3-0 ในรอบเพลย์ออฟ รอบชิงแชมป์ ที่สนาม เวมบลีย์ เมื่อวันเสาร์ที่ 11 พ.ค. ก่อนหน้านี้ที่ผ่านมา