เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีปรับไฟหน้า G3 **ผู้หญิงใช้งาน  (อ่าน 1853 ครั้ง)

ออฟไลน์ grace3793

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15064
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: เกรซ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ขอวิธีการปรับไฟหน้าหน่อยค่ะ พอดีว่าเอาไปเปลี่ยนหลอดไฟที่ศูนย์มาแล้ว ไฟต่ำ ต่ำกว่าปกติมาก และไฟสูงด้านขวาลงต่ำมาก แต่ด้านซ้ายสูงปกติค่ะ ใช้รุ่น G3 2.0s ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

//เพิ่มเติม พอดีได้รถคันนี้ต่อมาจากคุณแม่ค่ะ วิ่งไป 2แสน6 โลแล้ว ขอคำแนะนำโช้คเพิ่มเติมด้วยจะดีมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ choungchai

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15126
  • จังหวัด: chiangmai
  • ชื่อเล่น: choung
Re: ขอวิธีปรับไฟหน้า G3 **ผู้หญิงใช้งาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2018, 18:31:43 »
เปิดกระโปรงรถ  หลังโคมไฟจะมีที่ปรับอยู่ครับ  ใช้ประแจเบอร์10 ปรับ หมุนตามเข็มนาฬิกาไฟจะต่ำครับ  ทวนเข็มนาฬิกาไฟจะสูงครับ

ออฟไลน์ grace3793

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15064
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: เกรซ
Re: ขอวิธีปรับไฟหน้า G3 **ผู้หญิงใช้งาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2018, 03:13:07 »
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองปรับดูค่ะ

เพิ่มเติม // ทำได้ทั้งไฟต่ำไฟสูงใช่มั้ยคะ