เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: CR-V G2 มีท่านได้กล้าบ้าบิ่นใช้E85เหมือนผมไหมครับ  (อ่าน 1667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chinnapat

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14408
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: ChinWVRHCW
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ยุคน้ำมันแพงท่านไดบ้าบิ่นเติมe85เหมือนผมบ้างครับ ใช้มาระยะนึงแล้วยังไม่มีปัญหาใดๆ บางท่านว่าระยะยาวอาจงานงอกเช่นท่อน้ำมันซีลปั้มลูกลอยอะไรต่อมิอะไรจะเสียและจะเสียเงินซ่อมมากกว่าค่าน้ำมัน ผมศึกษาจากหลายๆที่ในยูทูปบ้าง เลยวิเคราะห์เองว่าถ้าใช้สลับถังเช่นเติมเต็มถังe20 ใช้หมดเติมเต็มถังe85สลับกันไป ไม่น่าจะมีปัญหา เห็นคนอื่นยี่ห้ออื่นโชว์การกัดกร่อนทั้งลูกลอยปั้มติ้กและอื่นๆมันน่ากลัวมากแต่ผมไม่เชื่อจึงบ้าบิ่นทดลองใช้E85เลย โดยไม่มีการทำอะไร ทุกอย่างเดิมจากโรงงาน ก็ยังไม่พบระบบจะมีปัญหาอะไร และจะใช้ต่อไปจนกว่าจะพังไปข้างนึง พังแล้วจะมาบอกครับ ถ้าไม่พังก็ใช้ต่อไปและต่อๆไป

ออฟไลน์ ช่างชัย

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 14654
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ช่างชัย
    • รางวัลและกิจกรรม
รอชมอยู่คัพ. เปงงัยบ้าง :emo_090: