เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: crv g3 น้ำมันเครื่องหยดครับ  (อ่าน 1107 ครั้ง)

ออฟไลน์ attapr

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14497
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: พี่หมู
    • รางวัลและกิจกรรม
crv g3 น้ำมันเครื่องหยดครับ
« เมื่อ: 22 พ.ค. 2018, 12:59:29 »
 Share 
ครับใช้ crv g3 น้ำมันเครื่องหยดจากหัวท่อตามภาพ  เค้าเรียกท่ออะไร และจะแก้ไขอย่างไร  ขอความรู้พี่ๆๆ นะครับ

ออฟไลน์ attapr

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14497
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: พี่หมู
Re: crv g3 น้ำมันเครื่องหยดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2018, 13:01:37 »
รูปที่ 2 ครับ

ออฟไลน์ ต้น

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3752
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ต้น
Re: crv g3 น้ำมันเครื่องหยดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2018, 14:08:44 »
โซลีนอยวีเทค มันจะมีชุดซ่อมขาย เมื่อก่อนหลักร้อยปลายๆ ตอนนี้ไม่รู้ ถ้าซ่อมแล้วมาupdateราคาด้วยก็ดี ชุดซ่อมร้านอะไหล่มีขาย ทำอู่นอกก็ได้งานไม่ยาก
ชุดซ่อมมันจะเป็นพวกซีลยางต่างๆ honda ซีลยางเสื่อมเป็นรั่ว เจ้าตลาดอีกยี่ห้อใช้อยู่ เสื่อมจนแข็งไม่รั่วให้เห็นเลย

ออฟไลน์ pod1154

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9854
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ป๊อด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2018, 09:29:00 »
เมื่อ เม.ย. รถผมก็ไปเปลี่ยนซิีลตัวนี้มาเหมือนกันเป็นอู่นอก ประมาณ 1,000 บาท หลังเปลี่ยนก็เรียบร้อยดีไม่มีน้ำมันเครื่องหยดอีก