เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Crv g2 อืดมาก (ช่วยด้วยครับ)  (อ่าน 1925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Film

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14460
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: Film
    • รางวัลและกิจกรรม
Crv g2 อืดมาก (ช่วยด้วยครับ)
« เมื่อ: 13 พ.ค. 2018, 14:51:23 »
 Share 
G2 อืดจิงๆครับ ตั้งวาวล์แล้ว ออกจากบ้านใหม่ๆวิ่งดี พอเริ่มร้อน วิ่งไม่ออก ห้องเครื่องร้อนมาก ท่อไอเสียใต้ท้อง ร้อนมาถึงพื้นรถ พรมไหม้เลยครับ ไม่รุ้จะแก้จุดไหนแล้ว  พี่ๆเพื่อนๆพอทราบกันบ้างไหมครับ  ช่วยบอกทีครับ  ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ rungreuang235

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 14268
  • จังหวัด: หนองบัวลำภู
  • ชื่อเล่น: aod
Re: Crv g2 อืดมาก (ช่วยด้วยครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2018, 17:41:01 »
ติดแก๊สไหมครับ

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Roger
Re: Crv g2 อืดมาก (ช่วยด้วยครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2018, 09:39:39 »
ลองเข้าอู่ที่ไว้ใจได้ หรือ ไปกับคนที่รู้เรื่องเครื่องยนต์ด้วย สิครับ
(โชคดีที่ พ่อตาผม เป็นเจ้าอู่ซ่อมรถ อิ อิ อิ)

ออฟไลน์ TUI 588

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3221
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ตุ้ย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2018, 09:55:09 »
ผมตอบจากประสบการณ์ ที่เจอลักษณะนี้ แต่กับรถยี่ห้ออื่นครับ(ไม่ได้ติดแก้ส)  ตอนนั้นที่รถผมเป็นอาการนี้ ท่อแคทฯ ร้อนจนแคทละลาย  สาเหตุเกิดจาก คอยล์จุดระเบิดทำงานเพี้ยนครับ เพี้ยนแล้วทำให้การเผาไหม้ ในกระบอกสูบไม่หมด แล้วมาเผาไหม้ต่อข้างนอก อย่างไร อันนี้ผมไม่ทราบ  ช่างเปลี่ยนคอยล์ใหม่ แคทฯใหม่ ก็ใช้มากระทั่งวันนี้ครับ...ถือว่าเล่าสู่กันฟังนะครับ

ออฟไลน์ Film

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14460
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: Film
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2018, 14:11:13 »
ครับผม

ออฟไลน์ rungreuang235

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 14268
  • จังหวัด: หนองบัวลำภู
  • ชื่อเล่น: aod
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2018, 19:42:57 »
รถผมก็อืดนะครับตอนใช้แก๊ส แต่ถามเป็นน้ำมันละพุ่งหลังติดเบาะเลย สงสัยต้องไปจูนแก๊สใหม่ และอีกอย่างเทคนิคในการขับขี่ครับ

ออฟไลน์ TUI 588

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3221
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ตุ้ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 2018, 10:39:56 »
G2 อืดจิงๆครับ ตั้งวาวล์แล้ว ออกจากบ้านใหม่ๆวิ่งดี พอเริ่มร้อน วิ่งไม่ออก ห้องเครื่องร้อนมาก ท่อไอเสียใต้ท้อง ร้อนมาถึงพื้นรถ พรมไหม้เลยครับ ไม่รุ้จะแก้จุดไหนแล้ว  พี่ๆเพื่อนๆพอทราบกันบ้างไหมครับ  ช่วยบอกทีครับ  ขอบคุนครับ

ขอช่วยแจ้งความคืบหน้า การซ่อมด้วยครับ  อยากทราบว่าแท้ที่จริงแล้ว
เป็นเพราะสาเหตุใด ขอบคุณครับ