เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ซื้อ CR-V ดีเซล ชอบเกียร์ปุ่มกดไฟฟ้ากันไหมคะ ใช้แล้วเจอปัญหาอะไรไหมคะ  (อ่าน 1208 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charuka

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13921
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Charuka
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีค่ะ พอดีที่บ้านสนใจจะซื้อ CR-V ดีเซล แต่ติดปัญหาที่ไม่เคยใช้เกียร์แบบกดเลยค่ะ
คุณพ่อจะเป็นคนใช้รถหลัก ไปลอง Test Drive มาแล้วคุณพ่อบอกไม่ชินแต่คิดว่าคงปรับตัวได้ พ่ออายุ 66 แล้ว
เลยอยากรู้ว่าคนที่ซื้อดีเซลไปแล้ว ใช้ง่ายและชินเร็วไหมคะ
ตอนนี้ลังเลว่าจะเป็นตัวดีเซลหรือเบนซิน เพราะเรื่องเกียร์ล้วนๆเลยค่ะ

ออฟไลน์ Bellcanon1

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13390
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Bellcanon
ผมออกรถมาปลายเดือน มกราคม 61 ดีเซล 4WD ผมว่าใช้ไปก็ชินไม่นานหรอกครับ ผมว่าดีเซลคุ้มกว่านะคับ ประหยัดน้ำมันกว่าเบนซิน ภาษีต่อปีก็ต่างกันพอสมควรครับ มีตัวดับรถอัตโนมัติด้วย ผมก็เคยลังเลเหมือนคุณ หากอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม สอบถามได้ครับ

ออฟไลน์ พาบุญมา

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 12232
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: พาบุญมา
 :D ปรับตัวนิดหน่อย การใช้งานง่าย ตัวดีเซลประหยัดน้ำมันด้วยนะ

ออฟไลน์ Kittichaikochamon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13994
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
ผมก็กำลังจะเอาตัวดีเซลครับ มันประหยัดดีครับ  :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ สิงห์ขาว

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 14022
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: สิงห์ขาว
:D ปรับตัวนิดหน่อย การใช้งานง่าย ตัวดีเซลประหยัดน้ำมันด้วยนะ
ของคุณพาบุญมา เป็นตัวดีเซลขับ 2 ใช่ไหมครับ ใช้แล้วมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ ขอข้อมูลเพื่อการตัดสินใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Roger
ราคาของรถใช้ดีเซล+ ราคาของน้ำมันดีเซลนั้นแพงกว่า E20/ E85 อยู่พอสมควร หากว่าขับทางไกลๆ/ ถนนเรียบๆ และประหยัดได้สัก 50% ขึ้นไปก็น่าจะคุ้มค่ากว่า รถเบนซิน มั้งครับ