เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัว G5 2.4 EL Part2(ตรวจรับหลังจากติดอุปกรณ์)  (อ่าน 3057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Livio

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12193
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ณะ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
 Part2(ตรวจรับหลังจากติดอุปกรณ์)
..
นนทบุรีรายงานตัวครับ ตรวจรถก่อนติดอุปกรณ์ต่างๆ(Modulo)
..ฝาท้ายช่องไฟสองข้างไม่เท่ากันนี้เรื่องปกติหรือเปล่าครับ
เพราะเดินดูในที่จอดเป็นเหมือนกันหมด มากบ้าง น้อยบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2018, 16:34:02 โดย Livio »

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • ชื่อเล่น: Roger
Re: รายงานตัว G5 2.4 EL (ตรวจรับรถ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ม.ค. 2018, 11:41:33 »
ถ้าตอนตรวจรับรถ...แล้วเจอปัญหาอะไร หรือ สงสัยอะไรก็รีบถามคนขาย ตอนนั้นก่อนจะเซ็นรับรถเลยครับ อย่ามาสงสัย/ ระแวงทีหลังจะไม่สบายใจเปล่าๆ ครับ (อาจจะพาคนที่มีความรู้เรื่องรถยนต์ไปช่วย ในวันตรวจรับรถด้วย เป็นต้น ครับ)

อย่างผมกับแม่บ้าน รับ CRV, 2.4 EL AWD 21 พฤษภาคม 2560...ก็แค่เดินดูรอบๆคัน อย่างคร่าวๆ เพราะว่าทั้งสองคนก็ตื่นเต้นที่จะได้ใช้รถใหม่+ ไม่ได้มีความรู้เรื่องรถยนต์อะไรเลยครับ

• **
Re: รายงานตัว G5 2.4 EL (ตรวจรับรถ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ม.ค. 2018, 13:36:49 »
ถ้าตอนตรวจรับรถ...แล้วเจอปัญหาอะไร หรือ สงสัยอะไรก็รีบถามคนขาย ตอนนั้นก่อนจะเซ็นรับรถเลยครับ อย่ามาสงสัย/ ระแวงทีหลังจะไม่สบายใจเปล่าๆ ครับ (อาจจะพาคนที่มีความรู้เรื่องรถยนต์ไปช่วย ในวันตรวจรับรถด้วย เป็นต้น ครับ)

อย่างผมกับแม่บ้าน รับ CRV, 2.4 EL AWD 21 พฤษภาคม 2560...ก็แค่เดินดูรอบๆคัน อย่างคร่าวๆ เพราะว่าทั้งสองคนก็ตื่นเต้นที่จะได้ใช้รถใหม่+ ไม่ได้มีความรู้เรื่องรถยนต์อะไรเลยครับ
ขอบคุณครับ..โดยรวมทั้งหมดก็ถือว่าปกติรวมถึงเลขไมล์บนหน้าปัทม์ ส่วนฝาท้ายจากที่เดินดูในโรงเก็บรถกับเซลล์และหาข้อมูลจากสมาชิกก็สบายใจขึ้นครับ..รอตรวจอีกครั้งหลังติดอุปกรณ์ตกแต่งเสร็จ ก่อนวันออกรถ18/1/61 ครับ

ออฟไลน์ kom_oo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1759
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kom
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2018, 10:23:15 »
รุ่น G5 (ยิ่งสีขาว) เห็นช่องห่างมากเลย (เกือบ 1 ซม.) ได้มัง
เห็นแล้วแปลกตา เหมือนปิดไม่สนิท  หรือเค้าเผื่อช่องไว้ใส่ประตูไฟฟ้า  :emo_104:

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • ชื่อเล่น: Roger
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2018, 11:07:00 »
รุ่น G5 (ยิ่งสีขาว) เห็นช่องห่างมากเลย (เกือบ 1 ซม.) ได้มัง
เห็นแล้วแปลกตา เหมือนปิดไม่สนิท  หรือเค้าเผื่อช่องไว้ใส่ประตูไฟฟ้า  :emo_104:

ของผมเป็นรุ่นเดียวกันแต่ว่าสีบรอนซ์ ก็เป็นเหมือนกันครับ
ผมเองก็รู้สึกว่ามันกว้างไปหน่อยเหมือนกันครับ...แต่ว่าก็ไม่มีน้ำเข้า/ ซึมแม้แต่น้อยเลยนะครับ (ลองเปิดดูหลังจากขับตากฝน/ ล้างรถ) ก็เลยพอรับได้ครับ ใจจริงถ้าประตูหลังมันแนบชิดกว่านี้คงจะดูดี กว่าจริงๆแหละครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ม.ค. 2018, 08:33:15 »

เดินดูรถใหม่ที่จอดรอส่งมอบในโรงเก็บ ก็เป็นเกือบทุกคันครับ..เลยไม่แน่ใจครับว่านี่คือSTDหรือDefect

ของผมเป็นรุ่นเดียวกันแต่ว่าสีบรอนซ์ ก็เป็นเหมือนกันครับ
ผมเองก็รู้สึกว่ามันกว้างไปหน่อยเหมือนกันครับ...แต่ว่าก็ไม่มีน้ำเข้า/ ซึมแม้แต่น้อยเลยนะครับ (ลองเปิดดูหลังจากขับตากฝน/ ล้างรถ) ก็เลยพอรับได้ครับ ใจจริงถ้าประตูหลังมันแนบชิดกว่านี้คงจะดูดี กว่าจริงๆแหละครับ

ผมก็แจ้งปรับตั้งไปทางเซลล์เองก็บอกว่าจะต้องแจ้งทางผู้ใหญ่ให้รับทราบก่อน เพราะมันเป็นรถใหม่รอส่งมอบ ทางเซลล์บอกขั้นตอนจะไม่เหมือนรถที่ส่งมอบแล้ว..ยังไม่รู้ว่าทางฮอนด้าจะแก้ไขยังงัยได้บ้างก่อนวันรับรถครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยซีเรียสมากและอุ่นใจขึ้นเยอะที่ได้ข้อมูลจากหลายๆท่านครับ

ออฟไลน์ Nik2510

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13629
  • ชื่อเล่น: Nik
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ม.ค. 2018, 10:11:06 »
ขอสอบถามคุณ Livio หน่อยครับ ได้ของแถมอะไรน้างครับ พอดีกำลังจะไปจองรุ่นเดียว สีเดียวกันเลย ที่ 0 พระราม 5 วันที่ 20 ที่จะถึงนี้ครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ม.ค. 2018, 16:46:41 »
ขอสอบถามคุณ Livio หน่อยครับ ได้ของแถมอะไรน้างครับ พอดีกำลังจะไปจองรุ่นเดียว สีเดียวกันเลย ที่ 0 พระราม 5 วันที่ 20 ที่จะถึงนี้ครับ

ผมจองที่โชว์รูมฮอนด้าสุขุมวิทนะครับ เพราะเคยออกที่นี่ไปคันนึงแล้วเมื่อปีก่อนครับ อีกอย่างระแวกนนท์วิ่งเช็คเกือบทุกศูนย์ก็ให้น้อยกว่า..โปรหลักๆก็มอเตอร์โชว์ครับ แต่ผมรับรถมกราคมส่วนชุดแต่งและของแถมอื่นๆ ก็เพิ่มเงินบ้าง ขอเซลล์บ้างก็ได้ครบตามที่ขอครับ

ออฟไลน์ Nik2510

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13629
  • ชื่อเล่น: Nik
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ม.ค. 2018, 18:43:55 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kittichaikochamon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13994
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
 ?? ??? ??? ??? ???? ???