เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ CRV G 3 มาขับ พวงมาลัยหนึบๆ ไม่คล่องเหมือนกับรถทั่วไป  (อ่าน 575 ครั้ง)

ออฟไลน์ steven

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13123
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: keng
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ไม่เคยขับ g 3 มาก่อนครับ พวงมาลัยหนึบเหมือนกับขับรถยนต์ ที่ไม่มี power
เพื่อนๆ สมาชิกมีคำแนะนำบ้างรึเปล่าครับ :emo_109:

ออฟไลน์ vitavas

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5172
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: vitavas
คงไม่ชินมากกว่าครับ  ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้อะไรมาก่อน
ผมเคยเทียบกับ brio จะหนักกว่ามากกกกก
แต่ถ้าเทียบกับ BMW MB Volvo จะพอๆกัน
แต่ถ้าเปรียบเทียบกับ รถไม่มี power
เวลารถหยุด แล้วหักพวงมาลัย ต้องออกแรงเยอะมาก ถ้าใส่ยางหน้ากว้าว อาจต้องถึงกับโหนพวงมาลัย

ดังนั้น ถ้าใช้ชั่วคราว ก็ทำใจครับ
แต่ถ้าจะซื้อ แล้วไม่ชอบความรู้สึกนี้  อย่าซื้อครับ ไปซื้อคันที่คุณชอบดีกว่า ไม่งั้นไม่จบครับ

ออฟไลน์ puvanatn

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1091
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ตุ๋ย
ผมมีทั้ง G2 และ G3  ใช้สลับกันไป  ความรู้สึกพวงมาลัยของ G3 จะหนักกว่า G2 ครับ  แต่ชอบความรู้สึกตอนขับ G3 มากกว่า มันหนักแน่นดี ของคุณน่าจะปกติครับ

ออฟไลน์ steven

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13123
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: keng
 :emo_106:ขอบคุณทั้งสองกระทู้ครับ ที่ให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ BKA32G7

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 11721
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: BKG7
:emo_106:ขอบคุณทั้งสองกระทู้ครับ ที่ให้คำแนะนำ

ขอบคุณสำหรับคำถามครับ ผมว่าจะถามหลายทีแล้ว คิดเหมือนกันเลยว่ามันค่อนข้างจะหนักกว่าเก๋งทั่วไป เพราะก่อนหน้าผมขับแอคคอร์ด G7 ซึ่งก็ใช้เครื่อง K24 เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าปั๊มพาวเวอร์ขนาดเดียวกันรึเปล่า จะว่าหน้ายางกว้างกว่าผมก็ไม่แน่ใจเพราะมันกว้างกว่านิดเดียวเองแต่ของแอคคอร์ดตอนหมุนเลี้ยวแคบๆ ยังใช้แค่ 2 นิ้วหมุนได้สบายๆ เลย