เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาแล้วๆ รักCRV ไม่เปลี่ยนแปลง 1.6 idtec  (อ่าน 3747 ครั้ง)

ออฟไลน์ tigerweng

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13783
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Wengy
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ได้มาแล้วๆ รักCRV ไม่เปลี่ยนแปลง 1.6 idtec
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ม.ค. 2018, 17:00:21 »

ขอความคิดเห็นนิดนะคะ ไม่ได้เจตนากวนนะคะ
คือตัดสินใจยังไงถึงเลือก CRV คะ
หมายถึงเทียบข้อดีจุดไหนที่เลือก CRV ไม่ไป CX5 หนะค่ะ
คือกะลังลังเลมากๆ ตอนนี้ก็ใช้ CRV gen3 อยู่ค่ะ แต่กะลังเตรียมเปลี่ยน
ถ้า CRV gen5 นี่มาครบแบบสเปคเมืองนอก ที่มาทั้ง sunroof, adaptive cruise นี่จะจัดเลยค่ะ แต่ฮอนด้าไทยดันกั๊กไว้ซะงั้น เลยแอบปันใจนิดๆไป CX5 ละค่ะ แต่ลึกๆก็รัก CRV นะคะ เลยลังเลอยู่  :emo_109: :emo_109:

ออฟไลน์ Bellcanon1

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13390
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Bellcanon
Re: ได้มาแล้วๆ รักCRV ไม่เปลี่ยนแปลง 1.6 idtec
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ม.ค. 2018, 23:25:30 »
ของผมเลือกเพราะ 7 ที่นั่งคับ และอยากลอง disel Honda กับเกียร์ไฟฟ้า

ออฟไลน์ tigerweng

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13783
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Wengy
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ก.พ. 2018, 11:19:23 »
ตัวดีเซล นี่ใช้ได้โอเคเลยรึป่าวคะ?
ที่กังวลคือ เสียงดัง กะ ควันดำ
สองจุดนี้เป็นปัญหามั๊ยคะ?

ออฟไลน์ Bellcanon1

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13390
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Bellcanon
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ก.พ. 2018, 00:55:25 »
ตัวดีเซล นี่ใช้ได้โอเคเลยรึป่าวคะ?
ที่กังวลคือ เสียงดัง กะ ควันดำ

ผมโอเคนะคับ เสียงมีบ้างแต่ไม่ดังมาก ควันดำไม่มีคับ ออฟชั่นเยอะกว่าเบนซินด้วยคับ

ออฟไลน์ Kittichaikochamon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13994
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ก.พ. 2018, 22:14:26 »
ผมก็กำลังจะเอาตัวดีเซลนะครับ เรื่องที่เลือกอีกยี่ห้อผมแนะนำให้ไปเปิดปัญหาเขาดูนะครับ เพราะผมติดตามมานานแล้วเลยอยากจะเตือนไว้ครับ

ออฟไลน์ chaiwat.d77

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3056
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เด็ด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ก.พ. 2018, 05:52:54 »
@ Wengy อันนี้ในมุมมองผมนะครับหลังจากที่ได้ Test CRV.ตัว TOP.(ดีเซล)กับ TOP.(แบนซิน)ผมเชียร์แบนซิน เพราะว่า
1.คุ้มค่าเงินที่ต้องจ่ายมากกว่า
2.ในอนาคตเปลี่ยนมาใช้พลังงานทางเลือกได้ดีกว่า
3.เสียงเงียบกว่าเยอะ
4.ช่างส่วนใหญ่คุ้นมืออยู่แล้วไม่ว่าจะเป็นช่างO หรือช่างตามอู่
5.การใช้งานสะดวกไม่ปรับตัวอะไรเหมือนใช้รถทั่วๆไป
สรุป ถูกและดีคุ้มค่าเงินประมาณนี้นะครับ ส่วนตัวผมใช้ CRV.G2 2.4EL.มาร่วมทศวรรตแล้วและยังคงใช้งานไปอีกนานครับของเค้าดีและทน