เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ itman

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12341
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: it
    • รางวัลและกิจกรรม
สอบถามครับ
« เมื่อ: 10 ส.ค. 2017, 12:39:08 »
 Share 
รบกวนพี่ๆครับ ตัวที่อยู่ในวงกลม ตรงลูกศร คือตัวอะไร
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2017, 14:17:38 โดย itman »

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2017, 08:10:25 »
เป็นท่อกลับไปที่ท่อ Airflow คงทำหน้าที่Feedback และ Balance Pressure ระบบAir Intake ครับ หรือสรุปสั้นๆคือท่อสมดุลย์แรงดันไอดี ประมาณนี้ครับ เพราะท่อนี้จะต่อไปที่ท่อยางหลังไส้กรอง ก่อนเข้าลิ้นปีกครับ