เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีชาวฮอนด้าซีอาร์วีคลับทุกท่าน ผม G3 ปี 2007 10 ปี กับการฝากชีวิตบนรถไว้กับ HONDA CR-V  (อ่าน 1862 ครั้ง)

ออฟไลน์ ble_theerasak

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12326
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เบิ้ล
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีครับ ผมใช้ CR-V G3 ปี 2007 ปีนี้ก็เข้าปีที่ 10 แล้ว รถเข้าศูนย์ตลอดอะไหล่ทุกชิ้นเปลี่ยนที่ศูนย์ตามระยะที่กำหนดตลอด รถไม่เคยงอแงใช้ดีมาตลอด 10 ปี ช่วยชีวิตผมไว้ก็หลายครั้งในเหตุการณ์ฉุกเฉินที่เกิดตลอดระยะเวลาการใช้งาน แต่ตอนนี้ติดตรงกินน้ำมันนี่แหละ55555 เพราะรุ่นผมเติมได้แต่เบนซิน กับ แก๊สโซฮอล ผมไม่ได้ดัดแปลงเพื่อเติม E20 หรือ E85 หรือแก๊ส เลย กำลังคิดว่าปีหน้าจะถอย G5 ดีเซล แล้วจะเอาคันนี้ไปให้พ่อใช้ต่อ ไม่อยากขายเพราะรักมาก โดยเฉพาะล้อ55555 กว่าจะได้มา Modulo ตัวของยุโรป ที่ทางฮอนด้าประเทศไทยนำเข้ามาใส่รถโชว์ในงานมอเตอร์โชว์ ช่วงปีนั้น จริงที่แรกถ่ายรูปรถเสร็จกะว่าจะโพสขายปรากฏว่าเขียนโพสไรเสร็จอัพโหลดภาพเสร็จ แต่ดันกดโพสไม่ออก เหมือนเค้าไม่อยากให้เราขายยังไงไม่รู้ เลยตัดสินใจว่าให้พ่อไปใช้ดีกว่า555 ปีหน้าเจอกัน G5 ชมภาพรถผมกันครับ

ลืมบอกผมเป็นคนสุราษฎร์ธานี แต่ตอนนี้ประกอบธุรกิจร้านอาหารชื่อ The Heaven Terrace อยู่กรุงเทพฯ แถวๆรัชดาภิเษก(ซอยรัชดาภิเษก12) ห้วยขวาง มีอะไรแนะนำติชมหรือสนใจจะมารับประทานอาหาร ติดต่อได้ครับร้านผมอาหารอร่อยบรรยากาศดีราคาย่อมเยาอิอิ บรรยากาศเป็นกันเองมากๆ เปิด 5 โมงเย็น ปิด ตี 4ครึ่ง คับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนอีกครั้งครับ :emo_090: :emo_090: :emo_090:
โทร : 085-983-9819
ID Line : ble_theerasak
Facebook : Theerasak Vongsakul
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2017, 20:01:44 โดย ble_theerasak »

ออฟไลน์ buraphaboy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1459
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: เธียร
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ

• *
 ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2017, 14:10:32 โดย ble_theerasak »

ออฟไลน์ A.aziz

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11045
  • จังหวัด: Nakonsawan
  • ชื่อเล่น: A.aziz
เห็นภาพแล้วเข้าใจเลยว่ารักล้อมากกกเล่นพามาถ่ายบนที่นอนเลยยย

• *
 ;D ;D ;D เมียนอนข้างล่างคับล้อนอนข้างบน

ออฟไลน์ W27.tawat

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12342
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เก่ง
เพิ่งซื้อมือสองมา เจนนี้เหมือนกันครับ รบกวนสอบถาม ปุ่ม Dual ตรงที่ปรับแอร์ เอาไว้ทำอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
เป็นปุ่มเลือกระบบอุณหภูมิในห้องโดยสารซ้ายขวาครับ ถ้ากดปุ่ม Dual ไฟติด สามารถปรับอุณหภูมิขึ้นลง แยกซ้ายและขวาอิสระจากกันได้ครับ แต่ถ้ากดปุ่มDualแล้วไฟดับ ผู้ขับขี่สามารถปรับอุณหภูมิขึ้นลงได้ทั้งซ้ายขวาพร้อมกันที่ปุ่มปรับใกล้คนขับครับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
ทั้งรถและล้อสวยครับ โดยเฉพาะล้อ สวยมากๆๆครับ ราคาเกินครึ่งแสนมั้งครับ?

ออฟไลน์ kom_oo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1759
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kom
ล้อสวย  ร้านสวย  ถ้ามีสาวนั่งดิงก์แถมมาด้วยแหล่ม   555:)

ส่งล้อ Modulo  ขอบ 19 แจ่มด้วย 

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Roger
CRV; ตั้งแต่ G2- G5 ออกแบบได้สวยมาก/ ถูกใจผมทุกรุ่นเลยครับ (ส่วนสมรรถนะของ
 เครื่องยนต์ก็ตาม Technology ของขณะนั้นๆ ครับ)