เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟื้นฟูสภาพขอบคิ้วพลาสติก  (อ่าน 1870 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัยยุทธ

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9659
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตู่
    • รางวัลและกิจกรรม
ฟื้นฟูสภาพขอบคิ้วพลาสติก
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2017, 08:43:03 »
 Share 
ค้นพบโดยบังเอิญครับ ใช้กาวซิลิโคนป้ายลงบนพื้นที่บางๆ แล้วใช้ฝ่ามือลูบให้ทั่วพื้นที่(ใช้กำลังนิดนึงนะครับ) ไม่แนะนำให้ใช้ผ้าครับ ...ใช้กาวบีบประมาณเม็ดถั่วเขียวใช้เคลือบพื้นผิวประมาณ 30 ตารางเซนติเมตร ที่สำคัญอย่าลืมทำความสะอาดพื้นผิวก่อนนะครับ
ลองดูนะครับจากที่กระดำกระด่างเงาขึ้นมาเลยครับ....ผมใช้ยี่ห้อนี้ครับ...

ออฟไลน์ decha1969

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5001
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
Re: ฟื้นฟูสภาพขอบคิ้วพลาสติก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2017, 14:41:48 »
จกท.ครับวิธีการนี้หลายปีก่อนผมเคยทำครับกับกันชนG1จำได้ลางๆว่า ตอนทาไว้ก็ดูOkแต่พอมันลอกหลุดออก บางจุดมันกลับเป็นสีด่างขาวๆเลยเลิกทำ ต้องใช้พวกWaxyมาทาเหมือนเดิมแต่รอยก็ยังมีอยู่เลยต้องเอาไปทำสีทับแทนเลย
ลองทดสอบดูก่อนนานๆนะครับว่ายี่ห้อนี้มีไหม?
ของผมใช้Siliconeใสที่ใช้งานซีลทั่วไปที่มีกลิ่นเปรี้ยวนะครับ

ออฟไลน์ ชัยยุทธ

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9659
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตู่
Re: ฟื้นฟูสภาพขอบคิ้วพลาสติก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2017, 19:41:51 »
ครับผมของผมเพิ่งทำ 2 อาทิตย์เด๋วลองดูต่อไปตรับ ขอบคุณครับ