เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวนี้ คืออะไร G-3  (อ่าน 1008 ครั้ง)

ออฟไลน์ t.charn

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9789
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: charn
    • รางวัลและกิจกรรม
ตัวนี้ คืออะไร G-3
« เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 12:09:56 »
 Share 
ไฟเครื่องโขว์ ช่างบอกตัวนี้เสีย ถ้าไม่เปลี่ยนไฟเครื่องจะโขว์ตลอด แต่ไม่เป็นไร แค่ตัวจับสัญญาณ ไอเสีย ราคา 5000กว่าบาท มีราคาถูกกว่านี้ไหม

ออฟไลน์ buraphaboy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1459
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: เธียร
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
Re: ตัวนี้ คืออะไร G-3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 13:54:30 »
oxygen sensor ตัวจับปริมาณออกซิเจน ที่ออกมากับไอเสีย แล้วส่งข้อมูลกลับไปกล่อง ecu เพื่อปรับการจ่ายน้ำมันใหม่ ให้เหมาะสม มีออกซิเจนปนมาน้อยสุด

ถ้ามันเสีย รถจะเข้า safe mode ใช้ค่ากลาง เพื่อให้เครื่องไม่ดับ เพื่อให้คนขับประครองรถเข้าศูนย์ได้ครับ

5 พันนี่ถูกแล้วนะครับ ยี่ห้ออื่นคุยกัน 7 - 10 พันครับ

ออฟไลน์ decha1969

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5001
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 17:24:41 »
แบบตัดต่อสายเองใช้connectorเดิม1,900 บาทครับยี่ห้อNTK คุณหยอง ลาดปลาเค้าแยกวังหิน
คุณแซม บางใหญ่ แบบมาทั้งสายประมาณ 3,500
เซิร์ชหาจากgoogleได้เลยครับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 20:14:17 »
ตามที่คุณบูรพาบอยและคุณเดชาแนะนำเลยครับ ใช้ของใหม่เลยครับ จะแบบตัดต่อสายก็ได้ครับ แต่การเชื่อมต่อต้องเป็นแบบหางปลาต่อสายแล้วย้ำด้วยคีมย้ำ แล้วใช้ท่อหดสวมสองชั้น แล้วใช้ลมร้อนเป่าให้หดจะปลอดภัยครับ การเชื่อมต่อโดยการบัดกรีด้วยหัวแร้งและตะกั่วเติมไม่แนะนำครับ

ออฟไลน์ Phichit

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11917
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Fluk
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2017, 16:20:27 »
ตัวนี้หรือป่าวครับ  เคยอ่านเจอ  ให้ถอดแล้วเอาไปแช่น้ำส้มสายชู (หรือผมมั่วอีกแล้ว ไม่แน่ใจครับ) 

ออฟไลน์ decha1969

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5001
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2017, 21:06:22 »
ตัวนี้หรือป่าวครับ  เคยอ่านเจอ  ให้ถอดแล้วเอาไปแช่น้ำส้มสายชู (หรือผมมั่วอีกแล้ว ไม่แน่ใจครับ)

ก็น่าจะได้แต่ของผมเคยใช้จุ่มในน้ำยาทำความสะอาดพื้นเป็ดครับ แล้วล้างออกด้วยน้ำ