เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม new CRV 2017 ดีเซลตัวท็อป ปลดล็อค DVD ต้องตัดสายหรือไม่?  (อ่าน 2482 ครั้ง)

ออฟไลน์ PieakS

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11800
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เปี๊ยก
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนสอบถามครับ New CRV 2017 เครื่องดีเซล เกียร์แบบปุ่มกด จะปลดล็อค DVD ต้องมีการตัดต่อสายหรือไม่คับ?

พอดีว่าจะเอาไปทำที่ร้าน แต่อยากจะหาข้อมูลไว้ก่อน

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
สายถอดออกเพื่อปลดล็อคได้ครับ ถ้าBuilt in มากับรถต้องตัดครับ ร้านเครื่องเสียงจะทราพดีครับ แต่ต้องร้านมืออาชีพที่เชี่ยวชาญครับ วัตถุประสงค์คือเรื่องของกฎของความปลอดภัยครับ

• *
ขอบคุณครับ

สายถอดออกเพื่อปลดล็อคได้ครับ ถ้าBuilt in มากับรถต้องตัดครับ ร้านเครื่องเสียงจะทราพดีครับ แต่ต้องร้านมืออาชีพที่เชี่ยวชาญครับ วัตถุประสงค์คือเรื่องของกฎของความปลอดภัยครับ

ออนไลน์ Roger

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Roger
ตอนนั้นรถผม Accord 2009, 2.4 i VTEC, รุ่นท็อป ก็เคยคิดจะดัดแปลง/ ทำ ตรงนี้ เพื่อให้ลูกๆ ดูหนัง/ ดูเพลง/ ดูการ์ตูนทางจอติดหน้ารถได้
แต่ทาง ศูนย์  HONDA บอกว่าประกันและทาง HONDA จะไม่รับผิดชอบด้านความปลอดภัย / เงินประกัน หากเกิดอุบัติเหตุขึ้น เพราะถือว่าเราฝ่าฝืนมาตรการด้านความปลอดภัยที่ติดมากับรถ นะครับ
เพราะงั้นถ้าลูกๆจะดูการ์ตูน/ ฟังเพลง ก็เปิดจาก iPHONE ให้เค้าถือดูเอาเองครับ

ออฟไลน์ jae2516

• *
  • สมาชิก ID: 11703
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: แจ้
ของผมใช้ 2.4 เบนซิน ผมสั่งซื้อตัว Y-SOCKET มาราคา 950 จากร้าน Alex ที่ประกาศขายใน CRV G5 แล้วมาติดตั้งเองตาม VDO ก็สามารถใช้ได้เลย GPS ก็ใช้ได้ปกติ สรุปผมจ่าย 950 บาท ยังงัยลองเข้าไปดูนะครับ

• *
ขอบคุณครับ  :emo_105:

ของผมใช้ 2.4 เบนซิน ผมสั่งซื้อตัว Y-SOCKET มาราคา 950 จากร้าน Alex ที่ประกาศขายใน CRV G5 แล้วมาติดตั้งเองตาม VDO ก็สามารถใช้ได้เลย GPS ก็ใช้ได้ปกติ สรุปผมจ่าย 950 บาท ยังงัยลองเข้าไปดูนะครับ