เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่แนะนำตัวค่ะ  (อ่าน 2577 ครั้ง)

ออฟไลน์ a_bunjong

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11790
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เจี๊ยบ
    • รางวัลและกิจกรรม
น้องใหม่แนะนำตัวค่ะ
« เมื่อ: 15 มิ.ย. 2017, 09:38:19 »
 Share 
 :emo_102:  เพิ่งได้รถมาค่ะ มีอะไรแนะนำได้นะค่ะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องรถเลยจริงๆ ค่ะ....ขอบคุณทุกท่านค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2017, 09:40:46 โดย a_bunjong »

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8929
  • ชื่อเล่น: Roger
Re: น้องใหม่แนะนำตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 11:26:28 »
แต่งรถได้สวยมากๆๆครับ...ถ้าหากไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์/ รถยนต์ แนะนำว่าเข้าศูนย์ตามระยะทางทุก 1 หมื่นก.ม. จะดีที่สุด ปลอดภัย+ อุ่นใจกว่า แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+ ไส้กรอง ทุกหมื่นก.ม. เหมือนที่อู่ทั่วๆไปมักจะทำกันแค่นั้นครับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 21:38:46 »
ไปเข้าศูนย์ที่เฮียRoger แนะนำเลยครับ ศูนย์เดียวกับเฮียเขาก็ได้ครับ 555 ผมคนนนทบุรีแต่ไม่ได้อยู่มานานแล้วครับ เลยไม่ทราบข้อบูลปัจจุบันดีเท่าอาเฮียRogerครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2017, 17:26:35 »
ไปเข้าศูนย์ที่เฮียRoger แนะนำเลยครับ ศูนย์เดียวกับเฮียเขาก็ได้ครับ 555 ผมคนนนทบุรีแต่ไม่ได้อยู่มานานแล้วครับ เลยไม่ทราบข้อบูลปัจจุบันดีเท่าอาเฮียRogerครับ
  ขอบพระคุณมากค่ะ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2017, 17:27:30 »
แต่งรถได้สวยมากๆๆครับ...ถ้าหากไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์/ รถยนต์ แนะนำว่าเข้าศูนย์ตามระยะทางทุก 1 หมื่นก.ม. จะดีที่สุด ปลอดภัย+ อุ่นใจกว่า แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+ ไส้กรอง ทุกหมื่นก.ม. เหมือนที่อู่ทั่วๆไปมักจะทำกันแค่นั้นครับ
    ขอบพระคุณค่ะ รถไม่ได้แต่งเองหรอกค่ะ  คิคิ เค้าแต่งมาจากเจ้าของเก่าแล้วค่ะ ในการขอเข้าตรวจเช็ครถที่ศูนย์ มีค่าใช้จ่ายในการขอตรวจเช็คอย่างไร หรือเท่าไหร่หรอค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2017, 17:29:03 โดย a_bunjong »

ออฟไลน์ Memophotocorner

• *
  • สมาชิก ID: 12491
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โต้ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ต.ค. 2017, 17:59:28 »
    ขอบพระคุณค่ะ รถไม่ได้แต่งเองหรอกค่ะ  คิคิ เค้าแต่งมาจากเจ้าของเก่าแล้วค่ะ ในการขอเข้าตรวจเช็ครถที่ศูนย์ มีค่าใช้จ่ายในการขอตรวจเช็คอย่างไร หรือเท่าไหร่หรอค่ะ

วันนี้เอา แจ๊สที่บ้านไปเข้าศูนย์ ผมลองถามช่างที่ศูนย์มาเหมือนกันครับ พอดีกำลังหา CRV G3 อยู่เหมือนกัน เลยถามช่างดู เกี่ยวกับช่วงล่าง ว่าถ้าตรวจเช๊คช่วงล่างทั้งหมดทุกชิ้น แล้วประเมินราคาอย่างเดียว  คชจ  จะปรมาณ 4-500 บาทครับ