เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Honda Leasing
All New Honda CR-V ฮอนด้า ซีอาร์-วี ใหม่ ดอกเบี้ยพิเศษ 1.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: มารับสมาชิกใหม่ในบ้าน  (อ่าน 4187 ครั้ง)

ออฟไลน์ lannafocus

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11186
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: jack
    • รางวัลและกิจกรรม
มารับสมาชิกใหม่ในบ้าน
« เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 09:06:34 »
 Share 
 มารับสมาชิกใหม่ที่ศูนย์ฮอนด้า บางชัน กลับบ้านเชียงใหม่ เซลส์ดูแลดีมากมากครับ

ออฟไลน์ kom_oo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1759
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kom
Re: มารับสมาชิกใหม่ในบ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 11:25:11 »
ตาร้อนฉ่าๆๆๆ  :-[

ดีเซลด้วย วิ่งกลับบ้านรายงานผลด้วยเด้อ
สนใจอย่างแรง  จะคุ้มค่าลงทุุนไหม 
ถ้าประหยัดอย่างที่คุย 20โล/ลิตร   C:-)

ออฟไลน์ seeker

• สมาชิก ID: 6449
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Sun
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 12:46:09 »
อืดไหมครับ อัตราเร่งเป็นไงบ้าง เสียงเครื่องดังไหมครับ
ที่ถามเพราะสนใจเหมือนกัน ยังไม่ได้ไปลองเลย
ที่ไหนมีดีเซลให้ลองบ้างครับ

ออฟไลน์ ป็อกกี้

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11777
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ป็อกกี้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 14:48:14 »
อยากบอกว่า เข้ามารอหาผู้ที่จะเป็นเจ้าของcrvดีเซลคันแรกในนี้ แทบทุกวันหลังจากเปิดตัว เพื่อรอฟังเสียงจากผู้ใช้จริง ยินดีด้วยนะครับ และจะเป็นน้ำใจแก่ผมอย่างมากครับ หากคุณเจ้าของรถคันสวยจะกรุณาตอบคำถาม

1. ส่ิงที่ผมกังวลคือตัวเครื่องไซส์ค่อนข้างเล็ก เวลาขับในเมือง มันจะกะยึกกะยัก(ผมก็ไม่รู้จะใช้คำไหน ผมหมายถึงอาการแบบเวลากดออกตัวกำลังมาช้าไม่ว่า แต่เวลามา มาแบบกระแทกๆ แม้จะพยายามค่อยๆแตะคันเร่งเลี้ยงไต่เบาๆเพื่อให้ออกตัวนุ่มนวลอย่างไรก็ไม่พ้นอาการแบบนี้  แล้วคนนั่งก็อยากจะลงจากรถ พอเข้าใจไหมครับ555) ไม่ทราบว่าcrv คันนี้ของท่านมีอาการเช่นไรครับ

2. ช่วงล่างที่เขาว่าเฟริ์มใช้ได้ มันเฟริ์มแบบเริ่มจะกระด้างกระเด้งแล้วหรือไม่ครับสำหรับคนนั่งแถว2  ไม่ทราบรถท่านเป็นอย่างไรครับ

3.เวลากดคันเร่งแบบคิกดาวแบบกดหมดคันเร่งเพื่อเร่งแซง อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ กระชากหรือไม่

4. คันเร่งมีอาการดีเลย์(แบบรออะไรบางสิ่ง)มากไหมครับเวลาเปลี่ยนเลนกระชั้นชิด ถึงกับต้องลุ้นไหมครับ

ขอ4คำถามก็พอครับ ทำใจหน่อยนะครับ คนแรกก็งี้แหละ ขอบพระคุณมากครับถ้าช่วยตอบ ไม่ว่างตอบหรือยังไม่ได้ขับจริงจังก็ไม่เป็นไรนะครับ ยินดีด้วยมากๆครับสำหรับรถคันใหม่ มันเป็นรถที่ผมว่าหลายๆคนเล็งไว้ไม่น้อยทีเดียว ขับไปไหนช่วงนี้คนเหลียวหลังแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2017, 21:15:17 โดย ป็อกกี้ »

ออฟไลน์ buraphaboy

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1459
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: เธียร
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 17:05:36 »
อยากบอกว่า เข้ามารอหาผู้ที่จะเป็นเจ้าของcrvดีเซลคันแรกในนี้ แทบทุกวันหลังจากเปิดตัว เพื่อรอฟังเสียงจากผู้ใช้จริง ยินดีด้วยนะครับ และจะเป็นน้ำใจแก่ผมอย่างมากครับ หากคุณเจ้าของรถคันสวยจะกรุณาตอบคำถาม

1. ส่ิงที่ผมกังวลคือตัวเครื่องไซส์ค่อนข้างเล็ก เวลาขับในเมือง มันจะกะยึกกะยัก(ผมก็ไม่รู้จะใช้คำไหน ผมหมายถึงอาการแบบเวลากดออกตัวกำลังมาช้าไม่ว่า แต่เวลามา มาแบบกระแทกๆ แม้จะพยายามค่อยๆแตะคันเร่งเลี้ยงไต่เบาๆเพื่อให้ออกตัวนุ่มนวลอย่างไรก็ไม่พ้นอาการแบบนี้  แล้วคนนั่งก็อยากจะลงจากรถ พอเข้าใจไหมครับ555) ไม่ทราบว่าcrv คันของท่านมีอาการเช่นไรครับ

2. ช่วงล่างที่เขาว่าเฟริ์มใช้ได้ มันเฟริ์มแบบเริ่มจะกระด้างกระเด้งแล้วหรือไม่ครับสำหรับคนนั่งแถว2  ไม่ทราบรถท่านเป็นอย่างไรครับ

3.เวลากดคันเร่งแบบคิกดาวแบบกดหมดคันเร่งเพื่อเร่งแซง อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ กระชากหรือไม่

4. คันเร่งมีอาการดีเลย์(แบบรออะไรบางสิ่ง)มากไหมครับเวลาเปลี่ยนเลนกระชั้นชิด ถึงกับต้องลุ้นไหมครับ

ขอ4คำถามก็พอครับ ทำใจหน่อยนะครับ คนแรกก็งี้แหละ ขอบพระคุณมากครับถ้าช่วยตอบ ไม่ว่างตอบหรือยังไม่ได้ขับจริงจังก็ไม่เป็นไรนะครับ ยินดีด้วยมากๆครับสำหรับรถคันใหม่ มันเป็นรถที่ผมว่าหลายๆคนเล็งไว้ไม่น้อยทีเดียว ขับไปไหนช่วงนี้คนเหลียวหลังแน่ครับ

1. ถ้าดูกราฟแรงม้า แรงบิด ของเครื่องดีเซลตัวนี้ จะพบว่า มัน Flat Torque ครับ แรงบิดสูงสุดมาตั้งแต่พันกว่ารอบ นั่นหมายถึง รถตอบสนองทันที ที่กด ไม่มีอาการ Lag หรือ รอรอบครับ

แต่ต้องบอกว่า เครื่องตัวนี้ ช่วงออกตัว จะเป็นรองเบนซิน 2.4 สักหน่อย ไปเรือยๆ ไม่อืด แต่ไม่วิ่งแบบกระบะเครื่องแรงๆแน่นอนครับ

จะไปวิ่งดีคือ เกิน 60 ขึ้นไป กระทืบคันเร่งสุด ดึงแบบเบนซิน 2.4 มีอายครับ

2. ช่วงล่าง มีแต่คนบอกว่านุ่มนะครับ ยิ่งดีเซล ขับสี่ ได้ยาง มิชลิน 3ST ยางเกรด Top สุดนิ่มด้วย หายห่วงครับ

3. เกิน 60 ดึงหายห่วง แซงสบายๆ เหลือเฟือครับ

4. มีแค่ตอนออกตัวช้าหน่อย ตามนิสัยปกติของฮอนด้า นอกนั้นไม่มีครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 19:17:57 »
วันนี้ยังอยู่ใน กทม ครับ เท่าที่ขับวันนี้ (ต้องบอกก่อนว่าผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เรื่องรถอะไรเป็นพิเศษ) เอาตามความรู้สึกตัวเองใช้งานโดยทั่วไป การออกตัวจะมาแบบนิ่มๆไม่กระชาก ช่วงการเปลี่ยนนิ่มมาก จังหวะช่วงเปลี่ยนเกียร์แทบจะไม่รู้สึกเลย(ผมขับ civic es อยู่ กระตุกพอสมควร) อัตราเร่งในการแซงผมว่าตอบสนองได้ดีมาก ไม่มีหน่วง เรื่องช่วงล่างอยู่ในเกณฑ์นิ่มพอสมควร คนนั่งแถวสองบอกนั่งสบาย นิ่มพอสมควร ถึงแม้ว่าวิ่งขึ้นสะพานช่วงคอสะพานก็ไม่กระโดดครับ ส่วนเรื่องเสียงเครื่องดีเซลก็เสียงไม่ดังมากอย่างที่คิด ถึงขนาดเพื่อนผมนึกว่าเครื่องเบนซินครับ โดยเฉพาะตอนวิ่ง ผมว่าเสียงดังน้อยกว่าตอนจอด ข้อนี้อาจจะเพราะว่าตอนวิ่งมันจะมีเสียงลมดังเข้ามากลบเสียงเครื่อง ส่วนเรื่องเครื่องเสียงเผอิญผมไม่ได้จัดอยู่ในประเภนักฟัง ก็พอใจในระดับนี้แล้วครับ เรื่องอัตราการประหยัดน้ำมัน ขอติดไว้ก่อนครับ เพราะวิ่งอยู่ในเมื่องวันนี้ พรุ่งนี้จะวิ่งทางไกลกลับเชียงใหม่ครับ ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ ป็อกกี้

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 11777
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ป็อกกี้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2017, 21:08:48 »
ขอบคุณมากครับ คุณburaphaboy และ คุณlannafocus อ่านแล้วก็ใจชื้นขึ้นเยอะครับ รักcrvมากๆอยู่แล้วครับ ขอให้เป็นดีเซล ที่คุ้มราคาล้านเจ็ดทอนพัน ครั้งนี้จะได้อยู่ด้วยกันสักทีครับ 

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2017, 09:11:44 »
เมื่อวานขับกลับบ้านเชียงใหม่เปิดน้ำมันเต็มถังทดสอบเรื่องความประหยัดของเครื่อง idtech 1.6 AWD ที่ทางฮอนด้าเครมไว้ที่17.9 กม/ลิตร ว่าจะทำได้ถึงจริงมั้ย ผมออกจากคลอง4รังสิตช่วงเช้า8.00 รถติดมากกว่าจะขึ้นมอเตอร์เวย์ได้เกือบชั่วโมง หลังจากขึ้นมอเตอร์เวย์เริ่มทำความเร็วได้คงที่ ผมวิ่งเฉลี่ยประมาณ100 จนถึงนครสวรรค์ ทำได้ 18.4กม/ลิตร สักระยะจนแน่ใจว่าไม่ได้ขยับขึ้นไปกว่านี้แล้ว ถึงใช้ความเร็วตามปกติช้าบ้างเร็วบ้างตามสภาพถนนและการจราจรตามสถานการณ์ จนถึงบ้านเชียงใหม่ได้ค่าเฉลี่ยสิ้นเปลื้องน้ำมัน 17.5 กม/ลิตร เติมน้ำมันเต็มถังก่อนเข้าบ้านหมดไป 911 บาท (เติมเต็มตัด)เฉลี่ย 1.44/กม จากคลอง4รังสิตถึงบ้านในเมืองเชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ A.aziz

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11045
  • จังหวัด: Nakonsawan
  • ชื่อเล่น: A.aziz
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2017, 11:38:14 »
 ;) อยากทราบว่าจากนครสวรรค์ไปนี่มีมากกว่า120รึป่าวครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2017, 12:35:55 »
ส่วนใหญ่จะ110 มีบางช่วงก็120แต่เป็นช่วงสั้นๆครับ และมีช่วงลงเขาขุนตาลไปถึง130 กว่าแต่ก็ต้องรีบยกคันเร่งเพราะแฟนผมเริ่มสะกิดครับ

ออฟไลน์ kom_oo

• สมาชิก ID: 1759
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kom
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 11:03:11 »
เมื่อวานขับกลับบ้านเชียงใหม่เปิดน้ำมันเต็มถังทดสอบเรื่องความประหยัดของเครื่อง idtech 1.6 AWD ที่ทางฮอนด้าเครมไว้ที่17.9 กม/ลิตร ว่าจะทำได้ถึงจริงมั้ย ผมออกจากคลอง4รังสิตช่วงเช้า8.00 รถติดมากกว่าจะขึ้นมอเตอร์เวย์ได้เกือบชั่วโมง หลังจากขึ้นมอเตอร์เวย์เริ่มทำความเร็วได้คงที่ ผมวิ่งเฉลี่ยประมาณ100 จนถึงนครสวรรค์ ทำได้ 18.4กม/ลิตร สักระยะจนแน่ใจว่าไม่ได้ขยับขึ้นไปกว่านี้แล้ว ถึงใช้ความเร็วตามปกติช้าบ้างเร็วบ้างตามสภาพถนนและการจราจรตามสถานการณ์ จนถึงบ้านเชียงใหม่ได้ค่าเฉลี่ยสิ้นเปลื้องน้ำมัน 17.5 กม/ลิตร เติมน้ำมันเต็มถังก่อนเข้าบ้านหมดไป 911 บาท (เติมเต็มตัด)เฉลี่ย 1.44/กม จากคลอง4รังสิตถึงบ้านในเมืองเชียงใหม่ครับ

คุ้มค่าเลยวิ่งไปเชียงใหม่ น้ำมัน(ดีเซล) ไม่ถึงพันบาท
สุดยอด ขอบคุณครับ   ::)

ออฟไลน์ Roger

• สมาชิก ID: 8929
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Roger
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 11:30:00 »
รถสวยมากครับ... แต่ง/ ติดตั้งอะไรเพิ่มมั้ยครับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 21:45:46 »
ยินดีด้วยครับ สุดยอดจริงๆครับ น่าใช้มากๆครับ 1.6 iDTEC อย่างที่คุณบูรพาบอยวิเคราะห์เป๊ะครับ แรงบิดที่รอบต่ำ แรงม้าเหลือๆครับกับน้ำหนักตัวพันเจ็ดร้อยกิโลกรัมปลายๆครับ
แถมประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิงอีกด้วยสิครับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2017, 22:58:28 »
ขอแก้นิดครับพิมพ์ตัวเลขสิ้นเปลืองน้ำมันผิดครับ หมดไป991 บาทครับ รถผมยังขาดบันได/คิ้วบันไดและกระจังหน้าสปอร์ต ที่ทางศูนย์ยังไม่มีของ ต้องรออีกหนึ่งเดือนครับ และว่าจะติดคิ้วประตูหลังเพิ่มอีกครับ

ออฟไลน์ bumberboy

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11992
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: บอย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ก.ค. 2017, 09:47:31 »
 :emo_103: