เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: G1 วิ่งเกินร้อย มีกลิ่นไอเสีย เข้ามาในรถ  (อ่าน 190 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeaim

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9022
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เอกอิ่ม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
วิ่งต่ำกว่าร้อย ไม่มีกลิ่น เป็นทั้งใช้น้ำมัน หรือ แก๊ส
เกินร้อยเมื่อไหร่ สักพัก กลิ่นไอเสียเข้ามาในรถ เวียนหัวกันหมด
ต้องตรวจเช็ค แก้ไข อย่างไร ครับ  ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
Re: G1 วิ่งเกินร้อย มีกลิ่นไอเสีย เข้ามาในรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 08:19:56 »
ถ้าความเร็วช้าหรือเร็ว วิ่งตามรถคันหน้าแล้วควันเข้าต้องไปเปิดช่องนำอากาศภายนอกเข้าด้านหน้าครับ ฟองน้ำเปื่อยชำรุดครับ ลองให้ช่างแกะดูครับ บริเวณด้านล่างตรงกรอบสีแดงครับ

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
Re: G1 วิ่งเกินร้อย มีกลิ่นไอเสีย เข้ามาในรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 08:23:15 »
แต่ถ้าวิ่งเกินร้อยแล้วควันรถตัวเองเข้า ต้องตรวจปลั๊กยางอุดต่างๆด้านหลังชำรุดหรือเปล่าครับ เพราะตอนวิ่งเร็วบริเวณด้านหลังจะดูดฝุ่นควันเข้าหาตัวรถครับ

ออฟไลน์ akeaim

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9022
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เอกอิ่ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 15:27:50 »
คำตอบ รูปประกอบชัดเจน ขอบคุณมากมากครับ 
วันหยุดนี้จะเริ่มกระบวนการตรวจสอบ  ???