เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาอัพเดทแผนที่ให้ G3 G4 ท่องเที่ยวสงกรานต์ 2562  (อ่าน 51728 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinda

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6946
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Jinda
    • รางวัลและกิจกรรม

รบกวน PM  2019.20  หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

PM ครับ

ออฟไลน์ eieiei46

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10965
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: noy
รบกวนขอวิธีอัพเดทแผนที่ล่าสุดด้วยครับ ผมพึ่งซื้อ G3 2012 มือสองมา ไม่มี SD เลยครับ สามารถไปซื้อ SD Card ตามร้านทั่วไป มาใช้ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้อสงสัย คือ รุ่นที่ซื้อมานี้ได้จอที่ติดตั้งโปรแกรม gps มาด้วยนะครับ 
ถ้าไม่มีจะเอาไฟล์อะไรใส่ไปมันก็ไม่สามารถ
ถ้ามีระบบ gps และโปรแกรมติดมาด้วย   สามารถหาไฟล์ที่ขาดหายไปมาใส่ได้

ต้องเช็คก่อนครับว่าได้รุ่นแบบไหนมาครับ

ออฟไลน์ eieiei46

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10965
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: noy
โปรแกรมน่าจะมีครับ เพราะเป็น CRV G3 ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉมเป็น G4 จอจะมีช่องใส่ SD ด้านหน้าเหมือนของพี่ kungot (หน้าที่ 5 ของกระทู้) http://www.crvclubthailand.com/index.php/topic,3226.60.html

ตอนนี้ผมลองกดตรง MAP ระบบแจ้งให้ใส่ SD Card ซึ่งมันหายไปครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมไม่แน่ใจว่า G3 รุ่นนี้  การ์ดตัวเครื่องเสียงมีรหัสหรือเปล่า 
จำได้แต่ว่า G4 เปลี่ยนไม่ได้เลย ได้เฉพาะการ์ดที่ติดมาให้ เนื่องจากจะมีรหัสการ์ดอีกต่างหาก  ไม่ใช่รหัสโปรแกรมแต่รหัสการ์ด   ทำให้หายต้องซื้อของใหม่ผ่านศูนย์อย่างเดียว

ให้ดีลองถามสมาชิกอื่น หรือ หาการ์ดที่พอมีอยู่แล้ว  เสียบเข้าช่องดูว่าเครื่องถามหารหัสหรือไม่  หากไม่ค่อยซื้อใหม่แล้วตัวโปรแกรมว่าอีกทีครับ