เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ Honda พระราม 2 ถ้าต้องการซ่อมใหญ่อย่าเข้าเด็ดขาด ผมเจอมากับตัวเองแล้ว  (อ่าน 2853 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vichai2520

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4368
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ดำ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ศูนย์ Honda พระราม 2 ถ้าต้องการซ่อมใหญ่อย่าเข้าเด็ดขาด ผมเจอมากับตัวเองแล้วเช็คอาการของเครื่องผิดตลอดโดยเฉพาะ จนท.รับรถไม่ค่อยมีความรู้เท่าที่ควรพูดง่ายๆว่าเช็คอาการมั่ว

ออฟไลน์ gongpawin

• *
  • สมาชิก ID: 5592
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: GongGong
 :emo_114:ยังไงหรอครับอยากรู้เลย

ออฟไลน์ Vichai2520

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4368
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ดำ
วิเคราะห์ว่าซีลฝาหน้ารั่วสั่งอะไหล่เรียบร้อยเตรียมจะไปเปลี่ยนที่ศูนย์บางละมุงเพราะจะไปทำธุระ ช่างเช็คแล้วเป็นที่ปะเก็นฝาวาวล์ กลับมาที่ศุนย์พระราม 2 บอกให้เช็คใหม่คราวนี้ไปใหญ่เลยลามไปที่อื่นรั่ว อะไหล่ที่สั่งไปไม่รับผิดชอบผมเลยไม่เชื่อมันเลยเอารถกลับ  ครั้งที่ 2 ลายปริ๊นในเรือนไมล์ขาดแต่มันเช็คไม่เจอ ให้ช่างซ่อมทีวีซ่อมเสียไป 60 บาทจบเลย แต่ศูนย์มันบอกต้องทิ้งรถไว้ 3 วัน ศูนย์นี้ทำได้แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเท่านั้น

ออฟไลน์ CRV_Man

• *
  • สมาชิก ID: 3663
  • จังหวัด: Samutsakhon
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
เมื่อก่อนผมเข้าที่นี่ประจำ แต่หลังๆเปลี่ยนตัวคนรับรถเอาช่างที่ทำมาทำหน้าที่รับรถแทน การพูดจาก็ไม่ดี เคยโดนวิเคราะห์ผิดอยู่หลายครั้ง เช่น เอารถเข้าไปเช็คอาการบอกว่าวาล์วน้ำไม่เปิด ผมก็สงสัยลงไปดูว่าไม่เปิดอย่างไง ให้เค้าลองให้ดู ปรากฏว่าช่างชี้ให้ดูคราบน้ำที่พุ่งไปโดยฝากระโปรง ผมเลยบอกให้ลองดูให้หน่อยอยากรู้ ปรากฏว่า วาล์วน้ำเปิดปกติ ไม่พุ่ง แสดงว่าช่างคนที่ทำไม่มีความละเอียดหรือไม่รู้ เลย รีบบอกลูกค้า ว่าเสียให้เปลี่ยน เดี๋ยวนี้เป็นเกือบทุกศูนย์เลยของฮอนด้า จ้องจะเปลี่ยนอย่างเดียวกะขายของพวก น้ำยาล้างหัวฉีดมั่ง น้ำยาเพิ่มประสิทธิภาพ มั่ง กลายเป็น ไม่ค่อยดูการบริการ และ งานซ่อมเลย

ออฟไลน์ ่jeabka

• *
  • สมาชิก ID: 11157
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ทิพย์

ออฟไลน์ มานิจ ประสงค์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9462
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: มานิจ
ช่างที่เก่ง มีฝีมือ ออกไปทำเองกันครับ เพราะเจ้าของศูนย์ไม่ค่อยดูและพนักงงาน กดเงินเดือน จ้างเงินเดือนน้อย ช่างเลยออกไปทำที่อื่นครับ ที่รับเข้ามาใหม่เป็รช่างที่ประสพการน้อยครับ เลยวิเคราะห์อาการแบบมั่วๆครับ ระวังกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ Gong85

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6450
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ก้อง
:emo_114:ยังไงหรอครับอยากรู้เลย
ผมก็โดนเคยไปซ่อมเปลี่ยนผ้าเบรค เปลี่ยนสารพัดจะเปลี่ยนที่มันบอก เอารถไปเข้าตอนเช้ามันบอกสี่โมงครึ่งได้ครับ ผมไปห้าโมง คนรับรถมันบอกรอสักพักผมก็เอาคอมไปนั่งทำงานชั้นบนจนเกือบทุ่มคือลืมเลยทำงานเพลิน ลงมาไม่เจอหมาสักตัว(พนักงาน) เดินเข้าไปในศูนย์เจอช่างสองคนมันถามพี่มาทำไรเล่าให้มันฟังว่าคนรับรถมันทำกับผมแบบนี้ เข้าไปดูรถอะไหล่ช่วงล่างมันกองไว้หมดไม่ประกอบอะไรเลย  ทำไงล่ะพรุ่งนี้ต้องไปประชุมแต่ที่ระยอง ดูพวกมันทำนะมันเลวได้ใจครับ คนรู้จักญาติพี่น้องบอกหมดอย่าไปเข้า